Homemade Beauty Tips for Glowing Skin in Marathi

Homemade Beauty Tips in Marathi Language


Homemade Beauty Tips for Glowing Skin in Marathi
Homemade Beauty Tips for Glowing Skin in Marathi


Homemade Beauty Tips for Glowing Skin in Marathi: ते दिवस गेले जेव्हा चमकणारी त्वचा ही केवळ स्त्रीची सर्वोच्च प्राथमिकता होती! आजकाल प्रत्येकाला मऊ, नितळ आणि अर्थातच, डागमुक्त चमकणारी त्वचा हवी असते. आणि आपल्यापैकी प्रत्येकजण व्यस्त वेळापत्रक, अनियमित खाण्याच्या सवयी, अपुरी झोप आणि प्रदूषण, निर्दोष आणि चित्र-परिपूर्ण, चमकणारी त्वचा प्राप्त करणे अशक्य नसले तरी कठीण झाले आहे.

बाजारात स्किन आणि ब्युटी केअर उत्पादने उपलब्ध असताना, नैसर्गिक उत्पादनांच्या चांगुलपणा आणि निरोगीपणाला काहीही नाही. तर, आजच तुमच्या स्वयंपाकघरात जा आणि यापैकी काही सुलभ आणि अंमलात आणण्यास How to Get Instant Glow on Face at Home सोपे घरगुती उपाय तयार करा जे तुम्हाला चमकदार त्वचा देण्याचे वचन देतात!

Homemade Beauty Tips for Glowing Skin in Marathi Language


1. हळद

अँटी-बॅक्टेरियल गुणधर्मांनी आशीर्वादित, हळद हा एक दैवी मसाला आहे जो तुम्हाला कधीही निराश करणार नाही. हळद हे एक शक्तिशाली अँटिऑक्सिडेंट आहे जे आश्चर्यकारक चमक प्राप्त करण्यास मदत करते. यात कर्क्यूमिन आहे जो दाहक-विरोधी एजंट आहे आणि फुगीरपणापासून मुक्त होण्यास मदत करतो. ते तुमच्या त्वचेला केवळ चमक देत नाही, तर हळद त्वचेला टवटवीत बनवते आणि निस्तेज त्वचेला दूर ठेवते.

हळद केवळ मुक्त रॅडिकल्स काढून टाकते जे त्वचेचे नुकसान करतात परंतु कोलेजनचे उत्पादन देखील वाढवते ज्यामुळे त्वचा लवचिक आणि ताजे ठेवण्यास मदत होते.


तुमच्या त्वचेसाठी हळद कशी वापरावी?
  • साधारण अर्धा चमचा हळद पाव कप बेसनाच्या पीठात (चण्याचे पीठ) मिसळा. पुरेसे दूध/पाणी घाला आणि गुळगुळीत पेस्ट तयार करण्यासाठी चांगले मिसळा. आता त्यात काही थेंब गुलाबपाणी टाकून पुन्हा मिसळा. ही पेस्ट तुमच्या चेहऱ्यावर आणि मानेवर लावा आणि कोरडे होईपर्यंत तसंच राहू द्या. नंतर, थंड पाण्याने स्वच्छ धुवा.

तुम्ही तुमच्या उन्हाळ्याच्या त्वचेच्या आरोग्याच्या दिनचर्येत या पायरीचा समावेश करावा.


हे पण वाचा: 

2. मध

मध एक उत्तम मॉइश्चरायझर आहे आणि त्वचेला हायड्रेट ठेवण्यास मदत करते. मधाचे अँटी-बॅक्टेरियल गुणधर्म संक्रमणापासून दूर राहण्यास आणि घरातील डाग आणि मुरुम कमी करण्यास मदत करतात. मध डागरहित त्वचा सुनिश्चित करते. हे ब्लीचिंग गुणधर्मांनी समृद्ध आहे आणि रंगद्रव्य आणि चट्टे कमी होण्यास मदत करते.

तुमच्या त्वचेसाठी मध कसे वापरावे?
  • तुम्ही तुमच्या चेहऱ्यावर आणि मानेच्या भागावर थेट मध लावू शकता पण तुमची त्वचा स्वच्छ आणि ओलसर असल्याची खात्री करा. काही मिनिटांसाठी मसाज करा, ज्यामुळे ते त्वचेद्वारे शोषले जाईल. आता कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा.

हे पण वाचा: 


3. ऑलिव तेल

ऑलिव्ह ऑइल त्वचेसाठी अँटिऑक्सिडंट म्हणून काम करते. हे त्वचेचे लवकर वृद्धत्व टाळण्यास मदत करते. सूर्यप्रकाशात आल्यानंतर ऑलिव्ह ऑइल त्वचेवर लावल्याने कर्करोग होणा-या पेशींशी लढा मिळतो. ऑलिव्ह ऑइल त्वचेचे नुकसान भरून काढण्यासाठी ओळखले जाते. हे केवळ त्वचेसाठीच चांगले नाही तर ती छान चमकदार चमक देखील देते.

आपल्या त्वचेसाठी ऑलिव्ह ऑईल कसे वापरावे
  • दररोज रात्री झोपण्यापूर्वी ऑलिव्ह ऑइलचे काही थेंब घ्या आणि ते तुमच्या चेहऱ्यावर आणि मानेला लावा. साधारण दोन ते तीन मिनिटे वरच्या दिशेने मसाज करा. आता एक टॉवेल कोमट पाण्यात बुडवा, जास्तीचे पाणी पिळून घ्या आणि साधारण एक मिनिट चेहरा आणि मानेवर ठेवा. टॉवेल पुन्हा कोमट पाण्यात बुडवा आणि चेहरा आणि मानेवरील अतिरिक्त तेल हळूवारपणे पुसण्यासाठी वापरा. आता दुसर्‍या स्वच्छ टॉवेलने चेहरा आणि मानेचा भाग वाळवा. तुम्ही तुमच्या पावसाळ्यातील स्किनकेअर रुटीनमध्ये ही पायरी देखील समाविष्ट करावी.
हे पण वाचा: 


4. संत्र्याचा रस

संत्री व्हिटॅमिन सी ने भरलेली म्हणून ओळखली जातात आणि डिटॉक्सिफिकेशनमध्ये मदत करू शकतात. दररोज एक ग्लासभर संत्र्याचा रस त्वचेचा रंग स्वच्छ करण्यास आणि त्वचेला ताजेतवाने करण्यास मदत करतो. व्हिटॅमिन सी आणि सायट्रिक ऍसिड सामग्रीमुळे, संत्रा मुरुमांवर नियंत्रण ठेवण्यास मदत करते आणि त्वचेला मजबूती देते.


तुमच्या त्वचेसाठी संत्र्याचा रस कसा वापरावा?
  • म्हणून, दररोज सकाळी काही संत्री पिळण्याचा नियमित सराव करा. या ताज्या ज्यूसमध्ये चिमूटभर मीठ आणि थोडी काळी मिरी घाला आणि इतर नेहमीच्या न्याहारीच्या पदार्थांसोबत ते गाळून घ्या. वैकल्पिकरित्या, तुम्ही संत्र्याच्या सालीचे काही तुकडे देखील घेऊ शकता आणि गुळगुळीत पेस्ट बनवण्यासाठी गुलाब पाण्याच्या काही थेंबांनी बारीक करू शकता. ही पेस्ट संपूर्ण चेहऱ्यावर लावा आणि 15 मिनिटांनी थंड पाण्याने उठा.

हे पण वाचा: 

5. दूध

टायरोसिन, मेलेनिन नियंत्रित करणारे संप्रेरक त्वचेला काळसर बनवते. दूध त्वचेतील टायरोसिनची पातळी नियंत्रित करते आणि त्वचेला चमकदार बनवते. कच्चं दूध हे सुंदर त्वचा मिळवण्यासाठी सर्वात सोपा उपलब्ध घटकांपैकी एक आहे.

तुमच्या त्वचेसाठी दूध कसे वापरावे?
  • तुम्ही तुमच्या त्वचेवर कच्चे दूध लावू शकता किंवा इतर कोणत्याही घटकांसह मिक्स करू शकता आणि पेस्ट तयार करू शकता.

हे पण वाचा: 

6. बेसन

हे गेल्या काही वर्षांपासून घरांमध्ये एक प्रयत्न केलेले आणि चाचणी केलेले एजंट आहे. निरोगी आणि चमकदार त्वचेची इच्छा पूर्ण झाली असताना बेसन अयशस्वी झाले नाही. बेसन किंवा बेसन हे नैसर्गिक एक्सफोलिएटर म्हणून काम करते आणि त्वचेच्या मृत पेशी काढून टाकण्यास मदत करते. तुम्हाला फॅन्सी कॉस्मेटिक्स किंवा फेस पॅक शेल्फमधून खरेदी करण्याची गरज नाही. बेसन पृष्ठभागावर निरोगी आणि नवीन त्वचा आणून आश्चर्यकारक कार्य करते.


तुमच्या त्वचेसाठी बेसन कसे वापरावे?
  • बेसन पाणी, दूध किंवा इतर कोणत्याही घटकात मिसळून वापरतात. हे त्वचेवर पॅकसारखे लावले जाते. कधीकधी, एक्सफोलिएशनमध्ये मदत करण्यासाठी साखर देखील जोडली जाते.

हे पण वाचा:

Posted

in

by

Tags:

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *