Health Tips for Weight Gain in Marathi

Weight Gain Tips in Marathi for Man

Health Tips for Weight Gain in Marathi
Health Tips for Weight Gain in Marathi

हेल्लो मित्रांनो आज सब तेरा टीम ने तुमच्या साठी Health Tips for Weight Gain in Marathi आर्टिकल चा पूर्ण विचार करून आई शोध लाऊन लेख लिहला आहे ह्या लेख मध्ये वजन कमी करण्याच्या टिप्स नाही आहेत ह्या आर्टिकल मध्ये वजन कस वाढवायचं ह्या विषयावर आपण बोलणार आहोत आणि मला खात्री आहे.

नेहमी प्रमाणे हे Health Tips for Weight Gain in Marathi आर्टिकल तुम्हला नक्की आवडेल आणि तुम्ही नेहमी प्रमाणे गरजू लोकांपर्यंत हे आर्टिकल पोहचवाल आणि हो हे आर्टिकल Fast Vajan Badhane Ka Tarika in Hindi म्हणजेच पुरुषांसाठी(मुल) पण लागु होत आस नाही कि फक्त महिलांसाठीच(मुली) आहे तुम्ही Vajan Kaise Badhaye in Hindi Tips ह्या आर्टिकल चा मनसोक्त आनंद घेऊन वाचा आणि मग ह्याचा उपयोग करायला चालू करा चला तर मग चालू करूया आपल आर्टिकल Health Tips for Weight Gain in Marathi…!!

ह्या वजन बढ़ाने के लिए आयुर्वेदिक पाउडर आहेत हे लक्षात राहू द्या….वजन कमी केल्याने थकवा व सतत थकवा येईल. अशा लोकांची कमतरता नाही ज्यांना कोणत्याही प्रकारे वजन कमी करायचे आहे. अमेरिकेत सुमारे दोन तृतीयांश लोकांमध्ये लठ्ठपणा ही समस्या आहे. खरं तर, अगदी लहान समस्या असलेल्या लोकांची कमतरता नाही. वजन वाढविणे देखील खूप त्रासदायक आहे. 

कारण वजन कमी असणे तुमच्या शरीरासाठी तितकेच वाईट असू शकते. याव्यतिरिक्त, असे बरेच लोक आहेत ज्यांना स्नायू तयार करायच्या आहेत, जरी ते पातळ नसले तरीही. आपले वजन कमी असेल किंवा स्नायूंसाठी वजन वाढवायचे असेल, हे मुख्य तत्व आहे. आम्ही आपल्याला वजन वाढवण्याचे काही सोप्या आणि सोप्या मार्गांबद्दल सांगत आहोत.


वजन कमी करणे किंवा वजन कमी म्हणजे काय? (याचा अर्थ कमी वजन असण्याचा अर्थ काय आहे)

18.5 पेक्षा कमी बीएमआयची व्याख्या बॉडी मास इंडेक्स म्हणून केली जाते. वजन कमी केल्याने थकवा व सतत थकवा येईल. उलट, जर बीएमआय 25 असेल तर ते जास्त वजन मानले जाते आणि जर ते 30 बीएमआयपेक्षा जास्त असेल तर ती व्यक्ती लठ्ठपणाची समजली जाते. (वजन वाढणे उपाय) खरं तर, बीएमआयच्या या प्रमाणात एक मोठी समस्या ही आहे की ती केवळ स्नायूंमध्ये मांस नव्हे तर वजन आणि उंची दर्शवते.

काही लोक मुळात पातळ असतात परंतु ते अतिशय तीक्ष्ण असतात. बीएमआय स्केलनुसार, जर तुमचे वजन कमी असेल तर याचा अर्थ असा नाही की आपण निरोगी आहात. मुली किंवा स्त्रिया पुरुषांपेक्षा दोन ते तीन पट कमी वजनाच्या असतात. अमेरिकेत, 1% पुरुष आणि 2.4% स्त्रिया 20 किंवा त्यापेक्षा जास्त वयाच्या आहेत.


वजन कमी केल्याने शरीरावर नेमका काय परिणाम होतो? (Side Effects Of Weight Loss In Marathi)

जास्त वजन असणे ही आजच्या जगातील सर्वात मोठी समस्या आहे. कमी वजन असणे आपल्या शरीरासाठी तितकेच वाईट असू शकते. एका अभ्यासानुसार, कमी वजनामुळे पुरुषांचा कमी वयात मृत्यू होण्याची शक्यता 140% जास्त होती आणि स्त्रिया मरण्याचे प्रमाण 100% जास्त होते. (वजन कसं वाढवायचं) जर तुमचे वजन जास्त असेल तर लहान वयातच मरण्याचे धोका 50% जास्त असते. हे आपल्या शरीराचे वजन कमी करणे किती हानिकारक आहे हे दर्शवते

दुसर्या अभ्यासानुसार असे आढळले आहे की कमी वयात कमी वजनाच्या पुरुषांचा मृत्यू होण्याची शक्यता असते, परंतु स्त्रियांमध्ये नाही. म्हणूनच, असे आढळले आहे की वजन कमी असणे पुरुषांसाठी अधिक धोकादायक आहे. (वजन वाढण्याची माहिती) वजन कमी केल्याने तुमची रोगप्रतिकारक शक्ती देखील कमी होते आणि यामुळे तुमची प्रतिकारशक्ती कमी होते. याव्यतिरिक्त, यामुळे आपल्या शरीरात संक्रमणाचा धोका वाढतो. यामुळे ऑस्टिओपोरोसिस, फ्रॅक्चर आणि प्रजनन यासारख्या रोग देखील होऊ शकतात.

याव्यतिरिक्त, ज्या लोकांचे वजन कमी आहे त्यांना सारकोपेनिया आणि वय-संबंधित डिमेंशिया होण्याची शक्यता असते.

सारांश: वजन कमी असणे देखील तितकेच वाईट असू शकते. ज्या लोकांचे वजन कमी आहे त्यांना ऑस्टिओपोरोसिस, फ्रॅक्चर आणि प्रजनन आणि लहान वयात मृत्यू यासारख्या समस्यांचा धोका असतो. अशा अनेक गोष्टी आहेत ज्यामुळे वजन खराब होऊ शकते. जसे


Health Tips for Weight Gain in Marathi | तब्येत सुधारण्यासाठी काय खावे, बॉडी वाढवण्यासाठी उपाय, वजन वाढवण्यासाठी आयुर्वेदिक उपाय


1. खाण्यासंबंधी विकृती: यात एनोरेक्झिया नर्व्होसाचा समावेश आहे आणि हा एक गंभीर मानसिक आजार आहे.

२. थायरॉईड समस्या: आपल्याकडे ओव्हरएक्टिव्ह थायरॉईड (हायपरथायरॉईडीझम) असल्यास चयापचय वाढतो आणि यामुळे वजन कमी होऊ शकते. वजनाने मिळणार्‍या थायरॉईडच्या लक्षणांबद्दल जाणून घ्या.

3. सेलिआक रोग: ग्लूटेन जास्त आहे आणि असहिष्णुता हा सर्वात गंभीर रोग आहे. सेलिआक रोग असलेल्या बहुतेक लोकांना याची कल्पना नसते की आपण या आजाराने ग्रस्त आहोत.

4. मधुमेह: अनियंत्रित मधुमेह किंवा मधुमेह (प्रामुख्याने टाइप १) गंभीर वजन कमी होऊ शकते.

5. कर्करोग: कर्करोगाने मोठ्या प्रमाणात कॅलरी जळतात आणि एखाद्या व्यक्तीचे वजन खूप लवकर कमी होते.

6. संक्रमण: असे काही संक्रमण आहेत ज्यामुळे वजन कमी होते. यामध्ये प्रामुख्याने परजीवी, क्षयरोग आणि एचआयव्हीचा समावेश आहे.

आपले वजन कमी असल्यास, आपल्याला गंभीर आजार आहे की नाही हे शोधण्यासाठी आपल्याला डॉक्टरकडे जाण्याची आवश्यकता आहे. विशेषत: जर आपण कोणत्याही प्रयत्नाशिवाय पातळ होत असाल तर आपण नक्कीच एखाद्या डॉक्टरकडे जावे.

सारांश: बर्‍याच वैद्यकीय परिस्थितींमध्ये आपले वजन कमी होते. आपले वजन कमी असल्यास, हे गंभीर आहे आणि वेळेवर वैद्यकीय मदत घेण्याची आवश्यकता आहे.


Health Tips for Weight Gain in Marathi


Health Tips for Weight Gain in Marathi: आधुनिक तंत्रज्ञानाने विकसित केलेल्या आयुर्वेदिक उपचारांपासून अगदी प्रगत शस्त्रक्रियेपर्यंत एक किंवा अधिक उपचार आपल्यासाठी सहज उपलब्ध आहेत. तथापि, मनापासून खाल्ल्यानंतरही वजन वाढत नसल्यामुळे चिंता करणाऱ्यांची संख्या कमी नाही. (तब्येत सुधारण्यासाठी काय खावे) मग वजन वाढवण्यासाठी त्यांनी नक्की काय करावे? प्रथम स्नायूंना बळकट करण्यासाठी योग्य व्यायाम करा. दिवसातून दोनदा भरपूर खाण्याऐवजी थोड्या वेळाने 5-6 वेळा खा, परंतु जंक फूड खाऊ नका

वजन वाढवण्यासाठी आयुर्वेदिक टिप्स: न्यूट्रिशनिस्ट नेहा चंदा यांच्या म्हणण्यानुसार आधी तुमची भूक वाढवा. एकाच वेळी भरपूर खाण्यापेक्षा हळूहळू खाणे वाढवा जेणेकरून भूक वाढेल. जसे आपण नेहमीपेक्षा एक पोळी वाढवता, तांदूळ वाढवा. त्याच प्रकारे, दिवसातून एक फळ खाल्ल्याने वजन निश्चितच वाढेल.

Health Tips for Weight Gain in Marathi, वजन वाढणे उपाय, वजन कसं वाढवायचं, वजन वाढण्याची माहिती, तब्येत सुधारण्यासाठी काय खावे, वजन वाढणे


१) दूध

Health Tips for Weight Gain in Marathi
Health Tips for Weight Gain in Marathi

प्रामुख्याने दुधामध्ये आढळणारे प्रोटीन, कार्बोहायड्रेट आणि इतर पोषक वजन वाढण्यास मदत करतात. 100 मिलीलीटर दुधापासून आपल्याला सुमारे 3.4 ग्रॅम प्रथिने मिळतात आणि आपण दररोज 2 ग्लास दूध पिल्यास आपण 14 ग्रॅम प्रथिने घेऊ शकता.

हे पण वाचून घ्या: फास्ट वजन वाढवण्याचे घरगुती उपा

२) अंडी

Health Tips for Weight Gain in Marathi
Health Tips for Weight Gain in Marathi

अंडी शरीरात उच्च प्रमाणात प्रथिने देखील प्रदान करतात. 100 ग्रॅम अंडी घेतल्याने सुमारे 13 ग्रॅम प्रथिने मिळतात. अंड्यांमध्ये आहारात व्हिटॅमिन ए आणि व्हिटॅमिन बी 12 असते.

हे पण वाचून घ्या: फास्ट वजन वाढवण्याची उपाय योजना

3) ओट्स

वजन कमी करण्यासाठी तसेच वजन वाढविण्यासाठी ओट्सचा आहारात समावेश केला पाहिजे. ओट्स शरीरावर फायबर पुरवतात. 100 ग्रॅम ओट्स 17 ग्रॅम प्रथिने देतात. ओट्स देखील शरीराला लोह प्रदान करतात.


4) केळी

Health Tips for Weight Gain in Marathi
Health Tips for Weight Gain in Marathi

वजन वाढविण्यासाठी केळी खाण्याचा सल्ला दिला जातो. एक केळी 105 कॅलरी प्रदान करते जी आपल्याला त्वरित ऊर्जा देते. व्यायामामुळे शरीर पुन्हा भरण्यास मदत होते. (weight or Muscle Gain Diet Plan in Marathi) टेनिसपटूंनी ब्रेक दरम्यान ऊर्जा मिळवण्यासाठी केळी खाताना आपण पाहिले असेल!

हे पण वाचून घ्या: बॉडी वजन वाढवण्याचे उपाय

5) बटाटे

जर आपल्याला वजन वाढवायचा असेल तर आपल्या आहारात कमीत कमी 40% कार्बोहायड्रेट असलेले पदार्थ समाविष्ट करा. आपल्या आहारात बटाट्यांचा समावेश वाढवा. (Vegetarian Diet Plan for Weight Gain in Marathi) बटाट्यांमधील ‘गुटामाइन’ आणि ‘आर्जिनिन’ सारखे अ‍ॅमीनो idsसिड वजन वाढविण्यासाठी फायदेशीर असतात. संपूर्ण वापरल्यास बटाटे अधिक फायदेशीर ठरतील.


6) सोयाबीन

Health Tips for Weight Gain in Marathi
Health Tips for Weight Gain in Marathi

वजन वाढविण्यासाठी पुरेसे कार्बोहायड्रेट मिळविण्यासाठी आपण आपल्या सोलबीनला आपल्या रोजच्या आहारात समाविष्ट करू शकता. दररोज 100 ग्रॅम सोयाबीनचे सेवन करून आपण 36 ग्रॅम प्रथिने मिळवू शकता. जर आपण गव्हाच्या पिठाबरोबर सोयाबीनचे पीठ एकत्र केले तर आपण आपल्या रोजच्या आहारात स्वयंचलितपणे सोयाबीनचा समावेश करू शकता.


7) नूडल्स

नूडल्स खाणे काहीसे धोकादायक मानले जाते, परंतु ते आपल्याला कार्बोहायड्रेट आणि कॅलरी प्रदान करू शकते. तसेच, नूडल्समध्ये भाज्या जोडल्यामुळे आपल्याला पुष्कळ पोषक आहार तसेच जीवनसत्त्वे आणि अँटीऑक्सिडेंट देखील मिळतील.


8) मांस (चिकन)

Health Tips for Weight Gain in Marathi
Health Tips for Weight Gain in Marathi


मांस तसेच शाकाहारी भोजन खाणे फायदेशीर आहे. केवळ चिकन मधुरच नाही तर आपल्याला प्रति 100 ग्रॅम 25 ग्रॅम प्रथिने मिळू शकतात. आपल्याला महिन्याभरात नियमित सेवन केल्यापासून त्वरित निकाल दिसतील.

हे पण वाचून घ्या: How to Weight Gain Fast at Home in Marathi

9) लोणी

जर आपल्याला लोणी खाण्यास आवडत असेल तर वजन वाढवण्यासाठी आपण आपल्या आहारात नक्कीच लोणीचा समावेश करू शकता. लोणी तुम्हाला भरपूर चरबी देऊ शकते. 100 ग्रॅम बटरपासून आपण 81 ग्रॅम चरबी मिळवू शकता.


10) सुकामेवा

Health Tips for Weight Gain in Marathi
Health Tips for Weight Gain in Marathi

आपल्या आहारात काजू, बदाम, अक्रोड, मनुका सारखी झटपट कॅलरी वाळलेल्या फळांचा समावेश करा. फळांऐवजी काजू खाणे वजन वाढवण्याचा एक आरोग्यदायी मार्ग आहे. वाळलेल्या फळांमुळे फळांपेक्षा शरीरावर जास्त कॅलरी आणि पोषणद्रव्ये मिळतात.


हे पण वाचून घ्या:-

Cinkara for Weight Gain in Hindi
Weight Gain Diet Plan for Male in Hindi
Herbalife Weight Gain Side Effects in Hindi
Gym Diet Plan for Muscle Gain Indian Hindi

तुम्हाला हे Health Tips for Weight Gain in Marathi हे आर्टिकल कस वाटल हे कंमेंट करून नक्की सांगा म्हणजे आम्ही ह्याच विषयावर नवीन आर्टिकलचा लेख लिहू शकेल 


Posted

in

by

Tags:

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *