17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language

Homemade Beauty Tips in Marathi Language

17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language
17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language
आज आपल आर्टिकल 17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language मध्ये आहे आणि आपण आज जाणून घेणार आहोत कि घराच्या घरी (होममेड ब्युटी टिप्स) ब्युटी टिप्स
चा वापर कसा करायचा प्रत्येकाला सुंदर आणि गुळगुळीत त्वचा हवी आहे. परंतु आजच्या धकाधकीच्या जीवनात कामाचा जास्त ताण, अपुरी झोप आणि धूळ प्रदूषण यामुळे आपल्या त्वचेवर हानिकारक परिणाम होऊ शकतो.

म्हणूनच, त्वचेची नियमित काळजी घेणे फार महत्वाचे झाले आहे. तथापि, प्रत्येकजण त्वचेची काळजी घेण्यासाठी सतत पार्लरला जाऊ शकत नाही. तसेच, पार्लरमधील सौंदर्य उपचार खूप वेळ घेतात, त्यामुळे आपल्याकडे यासाठी पुरेसा वेळ असू शकत नाही. म्हणून आम्ही आज तुमच्या साठी How to Remove Upper Lip Hair in 5 Minutes आर्टिकल चा लेख लिहला आहे

जर आपल्याकडे पार्लरमध्ये जाण्यासाठी पुरेसा वेळ नसेल तर कमीतकमी आपल्याला घरी आपल्या त्वचेची काळजी घेणे आवश्यक आहे. प्राचीन काळापासून अनेक घरगुती वस्तू सौंदर्य प्रकट करण्यासाठी वापरल्या जात आहेत. स्वयंपाकघरात अशा अनेक गोष्टी आहेत ज्या आपण आपल्या त्वचेची काळजी घेण्यासाठी वापरू शकता. म्हणूनच आम्ही तुम्हाला घरी काही असे फेसपॅक सांगत आहोत जे तुम्हाला नक्कीच फायदा देऊ शकतात.

17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language हे फेस पॅक करण्यासाठी जास्त वेळ लागत नाही आणि आपण सहजपणे घरी आवश्यक सामग्री मिळवू शकता. होममेड फेस पॅकमध्ये कोणतेही हानिकारक पदार्थ नसतात, आपण निश्चितपणे त्या वापरू शकता. कारण यामुळे आपल्या त्वचेचे कोणतेही नुकसान होत नाही.आणि होणार हि नाही 

  आपला चेहरा आणि त्वचेची काळजी घेताना या टिपा लक्षात ठेवण्याची खात्री करा.

  वाढते प्रदूषण आणि धूळ आपल्या चेहर्यावरील त्वचेवर एक थर तयार करते ज्यामुळे त्वचेच्या छिद्रे व्यापतात. त्वचेला पुरेसे ऑक्सिजन मिळत नाही कारण त्वचेवरील नाजूक छिद्र बंद आहेत. ज्यामुळे आपली त्वचा निस्तेज दिसते. याव्यतिरिक्त, मृत त्वचेचा थर दररोज त्वचेवर जमा होतो आणि नियमितपणे ते स्वच्छ करणे तितकेच महत्वाचे आहे. (Face Glow Tips in Marathi Languageम्हणूनच दररोज आपल्या त्वचेची आणि चेहर्याची काळजी घेणे महत्वाचे आहे. जर तुम्ही रात्री झोपताना आणि सकाळी उठून त्वचेची काळजी घेण्याचा नियमित मार्ग पाळला तर तुम्हाला त्याचा फायदा होऊ शकेल. नियमित चेहर्याचा आणि त्वचेची काळजी आपल्याला ताजे दिसेल.

  हे पण वाचा: 15 Home remedies for facial acne pimples in Hindi

  फेशियल केअरसाठी काही महत्त्वाच्या पायर्‍या (स्किन केअर टिप्स मराठी)

  सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे आपला चेहरा आणि त्वचेची काळजी कशी घ्यावी हे समजून घेणे. आपण आपल्या दैनंदिन त्वचेच्या काळजीच्या नियमामध्ये हे समाविष्ट असल्याचे सुनिश्चित करा.

  त्वचेची निगा राखण्यासाठी टिप्स घरेलू उपाय

  फक्त सकाळी उठून आपला चेहरा पाण्याने धुण्याने आपला चेहरा स्वच्छ होत नाही. कारण यामुळे तुमची त्वचा स्वच्छ दिसते. तथापि, त्वचेच्या आत धूळ आणि प्रदूषणामुळे ती पुन्हा निस्तेज दिसते. शिवाय, चेहऱ्यावर एकट्याने धुणेच मुळांपासून त्वचा स्वच्छ करण्यासाठी पुरेसे नाही. यासाठी चांगल्या चेहऱ्यावरुन आपला चेहरा स्वच्छ करा. (Beauty Tips for Face Glow in Marathi) हे आपल्या त्वचेतून मृत त्वचा, धूळ आणि प्रदूषण साफ करेल. जर आपली त्वचा संवेदनशील असेल तर आपण घरी क्लीन्सर बनवू शकता. यासाठी कच्च्या दुधात लिंबुरुस घाला आणि त्या मिश्रणाने आपला चेहरा स्वच्छ करा. सकाळी तुम्ही क्लीन्सरने आपला चेहरा स्वच्छ करण्याची सवय लावत असाल तर दिवसभर तुमचा चेहरा ताजा राहील.

  हे पण वाचा: Chehre Ki Kil Muhase Hatane Ke Liye Gharelu 15 Upay

  17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language


  1. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी मॉइश्चरायझर उपाय

  होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी मॉइश्चरायझर उपाय
  17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language

  त्वचेची काळजी घेण्याची सर्वात महत्वाची पायरी म्हणजे त्वचेला नमी देणे. मऊ होण्यासाठी त्वचेवर एक चांगले मॉइश्चरायझर क्रीम लावा. यामुळे आपली त्वचा दिवसभर मऊ राहील आणि आपल्याला ताजे दिसेल. लक्षात ठेवा की अगदी चेहऱ्याप्रमाणेच संपूर्ण शरीराची त्वचा मॉइश्चराइझ करणे आवश्यक आहे. म्हणून सकाळी त्वचेवर मॉइश्चरायझिंग क्रीम लावायला विसरू नका. नियमित त्वचा मॉइश्चरायझिंगमुळे आपल्या त्वचेवर डाग, मुरुम आणि ब्लॅकहेड्स दिसणे कमी होते. त्वचेला ओलावा दिल्यास आपल्या चेहर्यावर लवकर सुरकुत्या येत नाहीत. याव्यतिरिक्त

  हे पण वाचा: 17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language

  2. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी टोनर उपाय

  स्किन टोनिंग हे खूप महत्वाचे आहे. असे केल्याने ते आपल्या त्वचेवर जमा होणारे जादा तेल कमी करते. याव्यतिरिक्त, टोनिंग आपली त्वचा चमकदार बनवते. त्वचेला टोन लावण्यासाठी तुम्ही गुलाबाचे पाणी, काकडीचा रस किंवा बटाट्याचा रस ताबडतोब लावू शकता.

  3. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी सनस्क्रीन उपाय 

  सनस्क्रीन लागू केल्याने आपली त्वचा टॅन होत नाही. मॉइश्चरायझिंगनंतर, त्वचेवर दहा मिनिटे चांगले सनस्क्रीन लावा. उन्हाळ्याव्यतिरिक्त, पावसाळी आणि हिवाळ्याच्या हंगामात त्वचेवर सनस्क्रीन लावणे देखील तितकेच महत्वाचे आहे. उन्हाळ्यात, चेहरा, मान आणि हातांच्या इतर भागासह त्वचेवर सनस्क्रीन लावा.

  नियमित क्लीनिंग, टोनिंग आणि मॉइश्चरायझिंग व्यतिरिक्त त्वचेला त्वरित चमक देण्यासाठी हा फेस पॅक लावा.

  हे पण वाचा: चेहरे कि किल मुंहासे हटाने के लिये घरेलू 15 इलाज इन हिंदी

  4. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी फेस पॅक उपाय 

  चेहरा थंड ठेवण्यासाठी आणि चेहरा व्यवस्थित पोषण करण्यासाठी चेहरा नियमित फेस पॅक लावणे तितकेच महत्वाचे आहे.

  यासाठी हे फेसपॅक घरीच बनवा (होममेड फेस पॅक इन मराठी)
  आपल्या त्वचेची काळजी घेण्यासाठी आपण घरी काही फेस पॅक करू शकता. यापैकी काही होममेड फेस पॅक तुमचे सौंदर्य वाढवतील.

  5. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी बेसन आणि दूध उपाय

  होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी बेसन आणि दूध उपाय
  17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language

  तीन ते चार चमचे दूध आणि एक चमचे मध घालून चार ते पाच चमचे हरभरा पीठ आणि दुधासाठी फेसपॅक बनवा. हे फेसपॅक चेहर्‍यावर लावा आणि चेहरा वीस मिनिटांसाठी थंड पाण्याने धुवा. हरभरा पीठ आणि दुधामुळे तुमची त्वचा गुळगुळीत होईल आणि मध तुमची त्वचा मऊ करेल. आपण आठवड्यातून एकदा हा फेस पॅक लागू करू शकता. आवश्यक सामग्री घरी सहज उपलब्ध असल्याने आपण हा फेसपॅक नियमितपणे लागू करू शकता.

  हे पण वाचा: Baba Ramdev Ke Pimples Tips in Hindi

  6. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी मध उपाय

  होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी मध उपाय
  17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language


  घाईत असताना, जर आपल्याकडे फेस पॅक बनविण्याची वेळ नसेल तर मध एक चांगला उपाय असू शकतो. यासाठी संपूर्ण चेहऱ्यावर मधाचा एक समान थर लावा. वीस मिनिटांनंतर थंड पाण्याने चेहरा स्वच्छ धुवा. आजकाल भेसळयुक्त मध देखील विकला जात असल्याने मध एका चांगल्या कंपनीत आहे याची खात्री करा. मधात बॅक्टेरियाविरोधी गुणधर्म असतात आणि ते त्वचेवरील मुरुम आणि मुरुमांना प्रतिबंध करते. याव्यतिरिक्त, मध त्वचेमध्ये ओलावा टिकवून ठेवते, ज्यामुळे चांगले पोषण मिळते. थोडक्यात, मध एक चांगला होममेड फेस मास्क किंवा चेहर्‍यासाठी फेस पॅक असू शकतो.

  त्वचेला चमक देण्यासाठी घरगुती फळांचा फेस पॅक वापरा

  7. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी मुलतानी मिट्टी आणि गुलाबपाणी फेस पॅक

  मुलतानी माती व गुलाबाच्या पाण्याची चांगली पेस्ट बनवा. ही पेस्ट फेस पॅकवर लावा आणि वीस मिनिटांनंतर चेहरा स्वच्छ करा. तेलकट त्वचेसाठी हा मुलतानी माती फेस पॅक उत्तम आहे. कारण आपल्या चेहर्‍यावरील जास्त तेल कमी होते.

  हे पण वाचा: बाबा रामदेव Ke Pimples Tips in Hindi

  8. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी काकडीचा रस आणि मध उपाय

  काकडीचा रस एक नैसर्गिक टोनर देखील आहे. काकडीचा रस आपल्या चेहर्‍यावरील टॅनिंग कमी करतो. फेस पॅक करण्यासाठी काकडीचा रस एका वाडग्यात घ्या आणि त्यात काही थेंब मध घाला. हे मिश्रण चांगले मिसळा. हे फेसपॅक चेहर्‍यावर लावा आणि चेहरा वीस मिनिटांसाठी थंड पाण्याने धुवा. काकडीचा रस आपले गडद मंडळे कमी करतो. दुपारी विश्रांती घेताना डोळ्यावर काकडीचे तुकडे लावल्यास तुमच्या डोळ्याखालील काळे वर्तुळेही कमी होतील.

  9. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी कोरफड घरेलू उपाय 

  होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी कोरफड घरेलू उपाय
  17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language


  एका वाडग्यात कोरफड घ्या आणि त्याची पेस्ट बनवा आणि हळू हळू चेहऱ्यावर मालिश करा. 20 मिनिटांनंतर थंड पाण्याने आपला चेहरा धुवा. कोरफडमध्ये अँटी-बॅक्टेरियाचे गुणधर्म आहेत जे चेहर्‍यावरील मुरुमांना प्रतिबंध करतात. याव्यतिरिक्त, काळ्या डाग आणि सुरकुत्या कमी करण्यासाठी कोरफड एक उत्तम नैसर्गिक फेस पॅक असू शकतो.

  10. मराठी मध्ये सुंदर त्वचेसाठी केळीचा फेस पॅक

  ओट्समधील नैसर्गिक घटक चेहर्याचा दाह कमी करतात. हे फेस पॅक करण्यासाठी मिक्सरमध्ये एक कप ओट्स, एक चमचे मध आणि चार चमचे दूध मिसळा. फेस पॅक पातळ करण्यासाठी आपण दुधाचे प्रमाण वाढवू शकता. हे फेसपॅक चेहऱ्यावर लावा आणि वीस मिनिटांनंतर चेहरा स्वच्छ करा. ओट्स एक चांगला स्क्रब असल्याने आपल्या चेहऱ्यावरील मृत त्वचा कमी करते.


  11. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी बटाटा आणि लिंबाचा रस उपाय

  आपल्या चेहर्‍यावर गडद डाग असल्यास, हे फेस पॅक त्यांना काढून टाकण्यासाठी योग्य आहे. एका भांड्यात बटाट्याचा रस आणि चुन्याचा रस घ्या. हे मिश्रण एकत्र करा आणि चेहर्यावर लावा. हे फेसपॅक एक नैसर्गिक क्लीन्सर आहे. हे हळूहळू आपल्या चेहऱ्यावर काळ्या डागांचे स्वरूप कमी करेल.

  हे पण वाचा: पिंपल्स से छुटकारा पाने के लिए घरेलू इलाज

  12. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी अंडी उपाय

  एका वाडग्यात एक अंडे पांढरा घ्या. ते व्यवस्थित हलवून फेसपॅक बनवा. हे फेसपॅक चेहर्‍यावर लावा आणि चेहरा वीस मिनिटांसाठी थंड पाण्याने धुवा. अंडी आपल्या चेहर्यावरील त्वचेचे पोषण करतात आणि आपल्या चेहर्‍याला नैसर्गिक चमक देतात.

  13. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी पपई उपाय

  पपईचा रस एक चांगला फेस पॅक असू शकतो. कारण पपईमध्ये व्हिटॅमिन सी समृद्ध आहे, यासाठी पपईची पेस्ट आणि एक मिक्सरमध्ये दुधाची दाट पेस्ट बनवा. हे फेसपॅक चेहऱ्यावर लावा आणि चेहरा थंड पाण्याने वीस मिनिटांसाठी स्वच्छ धुवा. तेलकट त्वचेसाठी हा फेस पॅक उत्तम आहे. कारण हे फेसपॅक केवळ आपली त्वचाच शुद्ध करत नाही तर चेहर्‍याला एक प्रकारचा नैसर्गिक चमक देखील देतो.

  हे पण वाचा: 17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language

  14. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी गाजर रस उपाय

  होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी गाजर रस उपाय
  17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language


  गाजरच्या रसात अँटीऑक्सिडेंट आणि व्हिटॅमिन ए असते ज्यामुळे त्वचेला एक प्रकारचा तेज मिळतो. हे फेस पॅक घरी तयार करण्यासाठी गाजरच्या रसामध्ये एक चमचे मध मिसळा आणि हे मिश्रण आपल्या चेहऱ्यावर लावा. 20 मिनिटांनंतर थंड पाण्याने आपला चेहरा धुवा. हे आपल्या त्वचेला एक प्रकारचा त्वरित चमक प्रदान करते. दररोज एक ग्लास गाजर रस पिण्याने त्वचेवरील काळ्या डाग सुटतात आणि चेहरा गुळगुळीत होतो किंवा जेवणाच्या वेळी कोशिंबीर खा. कारण त्याचा तुम्हालाही चांगला फायदा होऊ शकतो.

  15. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी चंदन पावडर उपाय

  सौंदर्य वाढविण्यासाठी चंदनाचा लेप फार पूर्वीपासून वापरला जात आहे. पूर्वी त्वचेवर चंदनची साल सोललेली असायची पण आता चंदनच्या सालाऐवजी बर्‍याच आयुर्वेदिक औषधांच्या दुकानात चंदन पावडर उपलब्ध आहे. हा फेस पॅक करण्यासाठी आपण निश्चितपणे ही पावडर वापरू शकता. यासाठी दोन चमचे चंदन पावडर, एक चिमूटभर हळद आणि दूध एकत्र करून फेस पेस्ट बनवा. आपण दुधाऐवजी गुलाब पाणी किंवा अगदी साधा पाणी वापरू शकता. चंदन पावडर त्वचा थंड करते. हळदीचे बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म आपल्या त्वचेवर मुरुम आणि मुरुमांचा देखावा कमी करते. हे चंदन पावडर फेस पॅक तुमची त्वचा उजळ आणि नितळ बनवते.

  16. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी केळी उपाय

  केळी तुमची त्वचा सुंदर बनवू शकते. यासाठी एक योग्य केळी घ्या, एक चमचा मध घालून मिक्सरमध्ये बारीक करा. केळ्याचा फेस पॅक पेस्ट चेहर्‍यावर लावा आणि चेहरा पाण्याने स्वच्छ धुवा वीस मिनिटे.

  हे पण वाचा: 17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language

  17. होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी संत्रा उपाय

  होममेड ब्युटी टिप्स इन मराठी संत्रा उपाय
  17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language


  संत्रामध्ये व्हिटॅमिन सी असल्याने चेहर्‍यावर संत्रा फळाची साल किंवा रस लावल्याने आपल्या चेहऱ्यावरील धूळ आणि घाण दूर होते. शिवाय, आपल्याला नको असलेल्या गोंधळापासून मुक्तता होईल. यासाठी संत्राची साल सुकवून त्याची भुकटी बनवा. केशरी पावडरमध्ये ताजे संत्राचा रस घालून जाड फेसपॅक बनवा. हे फेसपॅक चेहऱ्यावर लावा आणि वीस मिनिटांनंतर हा पॅक हाताने काढा. ताबडतोब थंड पाण्याने आपला चेहरा स्वच्छ धुवा. हा फेस पॅक तुमच्या चेहर्‍याला नैसर्गिक चमक देईल आणि त्वचा मऊ देखील करेल. चेहऱ्यावर

  गुळगुळीत आणि सुंदर त्वचेची काळजी घेण्यासाठी जीवनशैलीत बदल करण्याची देखील आवश्यकता आहे. काम आणि व्यस्त जीवनशैलीमुळे आपण बर्‍याचदा बर्‍याच महत्त्वाच्या गोष्टींकडे दुर्लक्ष करतो. जर आपल्याला गुळगुळीत त्वचा हवी असेल तर, त्वचेला हायड्रेट ठेवण्यासाठी दिवसभर पुरेसे पाणी प्या. दिवसातून एकदा नारळाचे पाणी, लिंबाचे पाणी किंवा फळांचा रस प्या. 

  वेळेवर झोपायला जा आणि लवकर उठ. योग्य आणि संतुलित आहार घ्या. नियमित व्यायाम करा आणि मुख्य म्हणजे व्यसनांपासून दूर रहा. आपण या छोट्या छोट्या गोष्टी केल्यास आपली त्वचा सुंदर आणि सहज ताजे दिसेल. आपल्या त्वचेची काळजी घेण्यासाठी आम्ही नमूद केलेल्या त्वचेचे दिनचर्या आणि होममेड फेस पॅक वापरण्याची खात्री करा. आम्ही दिलेल्या टीपांबद्दल आपल्याला कसे वाटले त्या टिप्पण्यांमध्ये आम्हाला नक्की कळवा.

  हे पण वाचा:


  आपको हमारा ये 17 Homemade Beauty Tips in Marathi Language आर्टिकल कैसा लगा कॉमेंट करके जरूर बताये और आपके कुछ सवाल जवाब जरूर कॉमेंट करके बताये आपकी एक कॉमेंट हमे आपके सवाल पे आर्टिकल लिखने के लिये उत्साहित करती है

  Posted

  in

  by

  Tags:

  Comments

  Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *